หัวข้อ: Nissan ลง 2jz
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-05-2007, 20:00   #1
chongcobb
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 chongcobb is on a distinguished road
Nissan ลง 2jz

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ คือรถผม นิสสัน เซตดริค PY32 นำเข้า 3000cc ได้ตัดสินใจไปเปลี่ยนเครื่องเป็น 2J ติดแกซ LPG แต่ช่างทำมาไม่เรียบร้อยคือ ไมล์ความเร็ว+กิโล ไม่สัมพันธ์กับความเป็นจริง คือรถวิ่งอยู่ประมาณ 100กว่า แต่ ไมล์ อ่านเป็น 70 กว่า และ ระยะทาง 10กิโลเศษ ก็อ่านเป็น 6กิโลเศษ ผมเอากลับไปให้ช่างแก้ก็ไม่สำเร็จ เข้าใจว่า ไม่มีความสามรถถึง จึงอยากขอคำแนะนำว่าจะแก้ไขอย่างไรดี และมี่อู่ไหนที่สามารถแนะนำให้ได้ครับ ขอบคุณครับ ผมสมาชิกใหม่คร๊าบบบบบบ
chongcobb is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม