ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-10-2006, 12:19   #7
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BomBBomB
ของผมวางใน Sport Rider น้ำหนักรถประมาณ 2 ตัน ติดแบบ Fix Mix เพิ่งหมดไปถังแรกกินอยู่ที่ 4.7 กม./ลิตร อยู่ประมาณ 2.1 บาท / กม. สามารถจูนให้บางได้อีกรึป่าวครับ
ตอนใช้น้ำมันตกกิโลเมตรล่ะเท่าไหร่ครับ ส่วนมากที่เครื่องพังก็เพราะจูนบางครับ ลองวิเคราห์ดูครับ ว่าอัตราความประหยัดที่มันต่างกันเหมาะสมหรือเปล่า เช่น ใช้น้ำมัน 5บาท ต่อกิโล แก๊ส 2.1 บาทต่อกิโล ผมว่าก็น่าจะลงตัว เพราะน้ำหนักรถที่หนัก ติดแบบ Fix Mix มาลอง เพิ่มแลมด้าคอลโทรสิครับ จะได้ครบแบบเต็มระบบ อัตราเร่งจะดีขึ้น เพราะแก๊สจะแปรผันตามคันเร่งและออกซิเจนเซ็นเซอร์ ลองวิเคราห์ดูนะครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม