ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-04-2009, 12:18   #1
gazza_man
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 gazza_man is on a distinguished road
ช่วยด้ยครับ.....120 km/hr----->5000 rpm ?????!!!!!!

เครื่อง 1JZ-GE เกียร์ออโต้ วางใน Hiace หลังคาเตี้ยครับ เฟืองท้าย 10/43 เรือนไมล์ช่างยำของใส่ให้ครับ มีปัญหาครับผม วิ่งที่ความเร็ว 120 km/h รอบเครื่องขึ้นสูงถึง 5 พันนิดๆ กินน้ำมันมากๆครับ ที่ผมสงสัยตอนนี้คือคิดว่าเกียร์4มันไม่มาครับ พี่ๆว่าผมควรแก้ยังไงดีครับ
--ช่างบอกให้ลองเช็คดูกรองเกียร์ดูมันจะเป็นไปได้ไหมคร ับ?
--ผมลองเช็คโค้ดดูก็ปรกติครับ...คือไฟเอ็นจิ้นกระพริบจ ังหวะเดียวตลอด (ช่างแกบอกแกไวร์ครบทุกสายจริงๆ)
-------พี่ๆว่าผมควรเช็คยังไงดีครับ.....งงแล้วครับตอนนี้ ฮือๆๆๆๆๆ---------:emo_toon06
:
gazza_man is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to gazza_man For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (24-10-2009)