ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2007, 14:05   #1
yanapol111
Member

รูปส่วนตัว yanapol111

คะแนน: 0 yanapol111 is on a distinguished road
จำเป็นมั้ยที่ต้องมีกระปุกน้ำมันเครื่อง ระบบแก๊ส

มีความสงสัยของระบบแก๊ส จำเป็นมั้ยที่ต้องมีกระปุกน้ำมันเครื่อง สำหรับเครื่องยนต์ที่ติดแก๊ส คล้ายๆกับน้ำมันโอโต้ลูฟ ของมอเตอร์ไซด์ เข้าไปที่ระบบเผาไหม้ เห็นช่างบอกว่าเอาไว้หล่อเลี้ยงระบบวาวล์ แต่ผมดูบางคันก็ไม่มี เครื่องผมวาง 1Jz ฝาดำ ติดแก๊สแล้ว มีความจำเป็นมั้ยที่จะต้องมีกระปุกน้ำนี้
ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
yanapol111 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม