ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-03-2009, 09:26   #6
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ futurecefiro อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ อาร์ต คุณ kkk และพี่เค ครับ
อาร์ตเป็นไงบ้าง วิ่งดีมั้ย ไปจูนมายัง? อาการของรถพี่ตอนนี้เป็นแบบเดียวกับตอนโบ 25 เลย แต่ตอนนี้ระเบิดแรงกว่าเดิมเยอะ วิ่งพอๆกับเดิมๆ แฟนบอกตอนโบคู่วิ่งดีกว่าเยอะ ไปทำมาทำไม เสีย self เลย.

ยังสงสัยอยู่ครับ ถ้าใส่ lamda อย่างนี้จะจูนเองได้มั้ยครับ หรือต้องใช้คอมจูนอย่างเดียวเลยครับ?
- ระวังหลงทางด้วยนะครับแบ็คบ่อยๆ ผมเจอมาทีคอย์หัวเทียนร้าวครับพระเจ้าจูนยังไงก็ไม่ไ ด้ มันชอบร้าวครับ สังสัยมันทุกอย่างทั้ง หัวเทียน กล่อง ท่ออินเตอร์เอาเข้าให้เป็นที่คอย์เอาซิลิโคนอัดเอาคร ับ แลมด้าผมไม่ได้จูนครับ ให้มันเรียนรู้เอาแต่ต้องใช้คอมเปิดสัญญาณลิ้นปีกผีเ สื้อครับเพราะถ้าต่อเขาเฉยๆ มันไม่ทำงานส่วนจูนหนาบางผมใช้วิธีต่อเพาเวอร์วาล์เพ ิ่มเอาแล้วปรับลดเพิ่มแล้วต่อ AF/มิเตอร์ ดูเอาครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ครับ ส่วนวิธีจูนต้องคุณ พี่ชายต้นกะพี่เคครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkk : 04-03-2009 เมื่อ 09:30.
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม