ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 17:41   #6
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
เข้ามายืนยันตามคุณปังปอนด์และคุณเค อีกเสียหนึ่งครับ

ในตำรามีเขียนเอาไว้เลยครับ ว่า

เครื่องยนต์ที่สตาร์ทติดยาก ตอนเครื่องเย็นนั้น มาจากสาเหตุอย่างใดอย่างหนึ่งดังนี้ครับ
  • ระบบอากศ ก็มี Isc วาล์ว (มอเตอร์ปรับรอบเดินเบา) หรือ วาล์วปีกผีเสื้อ อย่างใดอย่างหนึ่ง ผิดปกติ คือ ไม่เปิดเต็มที่ หรือ ไม่เปิดเลย
  • ระบบน้ำมัน แรงดันในท่อส่งน้ำมันตกผิดปกติ เกิดจาก ท่อรั่ว หรือ วาล์วกันกลับของปั๊มติ๊กรั่ว หรือ หัวฉีดรั่ว
  • ระบบอากาศ ก็มี เซนเซอร์อุณหภูมิน้ำหล่อเย็น หรือ เซนเซอร์อุณหภูมิอากาศเข้า อย่างใดอย่างหนึ่ง ช๊อต หรือชำรุด ครับ
ลองตรวจสอบดูนะครับ
peem yuenpairoj (20-04-2010)