ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 08:03   #7
MOOH_CHONBURI
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว MOOH_CHONBURI

Car Brand: Ranger 4x4 with Carry Boy
Engine Type: 1JZ GTE VVTI-AG+Magic III
คะแนน: 0 MOOH_CHONBURI is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOOM อ่านกระทู้
บางทีเราขับๆอยู่น้ำในหม้อน้ำมันเดือดก้เกิดแรงดันทำ ให้ฝาน้ำหม้อน้ำยกตัวขึ้นโบโรน้ำไปยัง
ประบุกน้ำสำลอง พอมันเดือดไปยังกระบุกน้ำมันดันน้ำในนั้นออก
รวมไปถึงน้ำในหม้อน้ำด้วยคับ(เวลาขับคงไม่เห็น)แต่บา งทีเวลาจอดมันก้ไหลนะคับ
ยิ่งถ้ามาร้อนๆแล้วดับเครื่องเลยเนียไหลไม่เลิกแถมมี เสียเดือดอีก ดังปุดๆๆ
พี่ลองดูวาวล์น้ำหน่อยก้ดีนะคับว่ามันยัง เปิดตามองศาอยู่อะป่าว วิธีลองก้ง่ายมากคับ
ก้แค่ถอดวาวล์น้ำไปต้มเล่นๆแปบนึงก้รู้ผลแล้วคับ ผมเป็นจนเซงแล้วน้ำหายเนีย
แล้วที่พี่บอกว่าเห็นน้ำมันไหลๆ ผมว่ามันหน้าจะมาจากกระปุกน้ำสำลองมากกว่า
พี่ลองดูเอาละกันนะคับ ของผมมันชอบเป็นแบบเนียบ่อยๆ ถ้าวาวล์ยังดีผมแนะนำ
ให้พี่ลองไปล้างหม้อน้ำดูก้ดีนะค๊าฟฟ
ถ้าวาวล์ น้ำเสียก็หมายความว่าการหมุนเวียนของน้ำกลับมาระบายค วามร้อนที่หม้อนำ้ไม่สมบูรณ์ เลยมีโอกาสที่ความร้อนจะมากเิกิน จนต้องดันออกทางถังพักข้างหม้อน้ำ ใช่ใหมครับ ถ้าใช่จะลองดูครับ

ขอบคุณครับ
MOOH_CHONBURI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม