ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2009, 08:27   #2
mpex2002
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว mpex2002

Engine Type: electronic design
คะแนน: 0 mpex2002 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOOH_CHONBURI อ่านกระทู้
คือ ผมเห็นมีกระทู้เกี่ยวกับเครื่อง 1J GE ที่ว่าอืด อัตราเร่งไม่ดี แล้วไปแก้จบที่จานจ่าย ผมเลยสงสัยว่ารถผมจะเป็นอาการเดียวกันหรือเปล่า เพราะรถผมตั้งแต่วางมามันก็อืด อัตราเร่งก็ไม่ดีเหมือนกัน แต่ก็ทนใช้มาเรื่อยๆ

สังเกตุรถเสียงเครื่อง รอบเครื่อง มา แต่รถมันไม่ค่อยออกตัวครับ ผมสังเกตุ ดูรถมันจะวิ่งดีขึ้นในจังหวะแอร์มัน หยุดทำงาน อยากลองเปลี่ยนจานจ่ายดู มันจะแพงมะ

ลองเช็คโค๊ดดูก่อนว่าบกพร่องระบบไฟหรือเปล่า ส่วนวิ่งอืดอาจเกี่ยวกับเฟืองท้ายด้วยอีกอย่าง ออกตัวต้องใช้รอบเครื่องเยอะ
mpex2002 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mpex2002 For This Useful Post:
tatizoodlor (10-05-2015)