ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2009, 14:39   #10
zaji
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerapol2323
คุณเคครับ มีเพื่อนบอกว่า เวลาใช้แก๊สมันจะตัดการทำงาน vvti ดังนั้น จึงไม่ต้องเสียเงินจ่ายค่าเครื่อง vvti โดยใช่เหตุ จริงหรือไม่ครับ งงอ่ะครับ

ไม่จริงครับ ไม่ว่าจะแก๊สหรือน้ำมัน วีวีต้องทำงานเหมือนกันครับ คนที่เข้าใจแบบนั้นแสดงว่าไม่เข้าใจระบบวีวีดีพอ ผมแนะนำให้ลองSearch โดยพิมพ์คำว่า vvyi , วีวี ในเวปนี้แหละครับ ท่านจะได้ความรู้เรื่องวีวี อีกเยอะมากๆ

-----------------------------

ตามพี่ๆครับ ผมก็วีวี+ฟิกมิก ใช้แบบไม่ค่อยดูแลรักษาด้วย 555+ ก้อยังปกตินะครับ vvtiใช้แก๊สหรือน้ำมันมันก็ทำงานหมดละครับมันเป็นที่ ระบบไม่เกี่ยวกะเชื้อเพลิง แค่ให้คนที่ติดตั้งมีความรู้ความสามารถก็พอครับ แนะนำคุณเคแอบโฆษณา
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม