ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-05-2007, 13:35   #1
jame54
Junior Member

คะแนน: 0 jame54 is on a distinguished road
Volvo 940 ลง 1jz ge vvti ติดGas NGV ดีไม๊....

(เด็กใหม่) คือตอนนี้ผม มีรถ Volvo 940 (เดิมๆ) ว่าจะลง 1jz ge vvti ว่าจะติด Gas NGV ที่ติด NGV เพราะว่ามันถูกแล้วก็อีกอย่างผมไม่ค่อยเน้นแรงมากเท่ าไรอ่ะประมาณว่ากลางๆ และเน้นประหยัดหน่อย(ก็เป็นบ้างอารมณ์ ก็คงกดเปลี่ยนเป็นใช้น้ำมันอัดเอา )

ถ้ามีอะไรแนะนำ ก็บอกผมหน่อยนะว่าควรจะลงแบบไหนดีควรจะเปลี่ยนอย่างไ หนดี แล้ว 1jz ge vvti มันจะรับน้ำหนักรถหรือถังGasได้ไหมครับ (เอากลางๆนะครับมีงบอยู่ แสนกว่าๆ เอง)

ป.ล. ถึงคุณเคคลองสามครับ ถ้าอยู่ไกล้ๆไม่งั้นไปติดกับคุณเคแระ ไม่มาเปิดอู่ที่ ชลบุรี บ้างเหรอครับ 5 5 5 5

ขอขอบคุณ เวป CubJZ ด้วยนะครับ ให้ความรู้ผมเยอะเลย ทั้งๆที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย
jame54 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม