ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-01-2009, 21:21   #8
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 4d4wd อ่านกระทู้
วู้ววววววสะอาดสุดยอดเลย เจอกันวันนั้นเกรงใจไม่กล้าขอดู ว่างๆขอดูรูปเต็มๆได้ไหมครับพี่
ได้ครับไม่มีปัญหา วันพฤหัสนี้จะเอาไปใส่หม้อน้ำลูกใหม่ยังไม่รู้ว่าจะอ อกมาเป็นไงแต่ด้านหน้าคงแน่นเต็มพื้นที่ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ t_cheaer_o อ่านกระทู้
สวยมาก ๆ เลยครับพี่ครับขอถามหน่อยครับฉนวนติดใต้ฝากระโปรงซื้ อที่ไหนครับ ตอนนี้รถผมปิดแค่ข้าง ๆแต่ข้างบนไม่ได้ปิดครับเลยอยากทำบ้างครับเห็นแล้วสว ยดีครับชอบมาก ๆ
ตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ หรือ ร้านประดับยนต์ทั่วไปก็มีขายครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
เจ๋งมากๆเลยครับน้าวุธ....ทำให้ผมบ้างซิ....น้าวุธทำ อะไรก็ดูดีไปหมดเลย..
ว่าไปนั่นน้าป้อม ทำให้ได้ครับแต่ปัญหาอยู่ที่อุปกรณ์ไม่เหลือแล้วสิคร ับเหลือแต่ตีนตุ๊กแกยังพอเหลืออยู่ผมซื้อเป็นม้วนถ้า จะทำจริง ๆ เดี๋ยวจัดส่งไปให้ได้ ทำเองได้ไม่ยากครับเวลาทำก็เอากระดาษลังที่ไม่ได้ใช้ แล้ววัดขนาดทำเป็นแบบให้พอดีก่อนค่อยตัดจะได้ไม่เสีย ของครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bee Ladkrabang อ่านกระทู้
อย่างนี้ต้องยกให้เป็นสินค้า Otop เลยนะครับ ถ้าไม่สงวนลิขสิทธิ์จะของเอาไปเป็นแนวในการทำบ้างแล้ วหลังจากกั้นห้องแล้วเห็นผลหรือมีความแตกต่างการทำงา นของเครื่องยนต์บ้างไหมครับ
เย็นขึ้นกว่าเดิมแน่นนอนครับ เมื่อไอดีที่เข้าไปค่อนข้างเย็นเมื่อผ่านเทอร์โบอากา ศจะไม่ร้อนจัดจนเกินไปก็จะช่วยลดภาระของอินเตอร์ช่วย ให้ระบายความร้อนดีขึ้นเมื่ออากาศเย็นมวลอากาศเพิ่มข ึ้นการเผาไหม้ก็ดีขึ้น ได้กำลังเครื่องยนต์เพิ่มขึ้นและความร้อนสะสมก็ลดลงค รับ โดยเฉพาะเวลารถติดหรือจอดอยู่กับที่ช่วยได้เยอะเลยเพ ราะของผมด้านข้างในตัวรถจะมีช่องให้อากาศจากภายนอกเข ้าได้ดังนั้นอากาศที่ถูกดูดจะเป็นอากาศเย็นจากภายนอก ครับซึ่งจากเดิมที่ไม่กั้นแบบนี้ความร้อนจากเครื่องจ ะฟุ้งกระจายทั่วห้องเครื่องอากาศที่ถูกดูดเข้าไปจะค่ อนข้างร้อน ผมวิ่งทางไกลมาลองเปิดมาจับที่ตัวกรองจะเย็น ผิดกับตอนที่ไม่กั้นตัวกรองจะร้อนมากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 11-01-2009 เมื่อ 21:51.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to wk7000 For This Useful Post:
dragonballz (02-11-2009), Lucky (03-06-2011), oat (01-12-2009), tatizoodlor (18-06-2013), คนขายไก่ (20-10-2009)