ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-01-2009, 14:53   #1
canna
Junior Member

คะแนน: 0 canna is on a distinguished road
วางเจโบมาแล้ว

ถามผุ้รู้สักนิดครับ

ผมวางเครื่องเจโบมาแล้ว ยังไม่ได้ใช้เลย(เพราะยังไม่ได้รถจะได้สัปดาห์หน้า)

ใจจริงผมอยากได้เจธรรมดาครับ แต่ผมเลือกซื้อรถมือสองมาเลยเลือกได้ยาก ประกอบกับคันนี้ เจโบ สภาพรถดีมากๆ(ส่วนอื่น) แต่ความรุ้เรื่องเจ ผมน้อยมาก ตอนนี้ยังไม่ได้ติดแก๊ส ปกติผมวิ่งกทม.ไม่ไกลแต่ก็วิ่งต่างจังหวัดด้วย ความเร็วผมขับไม่แรงครับ เป้นคนขับรถเรียบร้อย(หรือเปล่า) เหยียบอย่างมากก็90-130 เพราะไม่ชอบไปเร่งมันมาก เรื่อยๆฟังเพลงในรถเต้นไปด้วย บางที

อยากขอคำแนะนำผู้รู้กับการวางเจ โบ ข้อดีและข้อเสีย และหากจะไปติดแก๊สจะเป้นอย่างไรบ้างครับ

ป.ล. ถ้าถามยาวหรือทำให้งงไปบ้าง ผมสมาชิกใหม่ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ
canna is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม