ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-12-2008, 13:23   #3
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vampires 007 อ่านกระทู้
ทำไมต้องหลังหน้าฝนครับ...
จริงๆแล้วจะเลือกทำเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แต่ที่ผมเลือกทำหลังหน้าฝน เป็นเพราะว่า ช่วงฤดูฝน จะมีความชื้นในอากาศสูง และน้ำท่วมขังบนพื้นถนน จึงมีโอกาสเสี่ยงสูงที่น้ำมันจะดูดซึมความชื้นเข้าไป หรืออาจจะมีการซึมน้ำรั่วเข้าไปได้ครับ ซึ่งเป็นเหตุให้คุณภาพน้ำมันเสียไปครับ ถึงแม้ว่าจะมีโอกาสน้อยมากๆ แต่ถ้ามีโอกาสจะเป็นขึ้นมา อย่างน้อยๆ ถ้าเราทำหลังฤดูฝน โอกาสที่จะเกิดขึ้นนั้น ก็พอดีครบรอบที่จะถ่ายในครั้งต่อไปแล้วครับ