ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-12-2008, 16:28   #9
P_dech
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 P_dech is on a distinguished road
อ้างถึง:
samasun_007
ขอความเห็นจากพี่ๆน้องๆนิดนึงเนื่องจากผมได้ความรู้จ ากที่นี่ไปเยอะและได้ลองทำเองไปหลายอย่างเลยขอถามเกี ่ยวกับd.i.yที่ผมทำว่ามันจะมีผลเสียต่อกล่องecuหรือไ ม่
1.ต่อหลอดledไว้บอกสถานะo/d
2ต่อหลอดledเช็คโค้ตจากกล่องค้างไว้เลย(ไม่ได้จ้ำค่อ มที่กล่องไดแอกค้างไว้นะจ้ำเฉพาะเวลาเช็คโค้ตเท่านั้ น)
3.หลอดเช็คโค้ตที่ติดไปเวลาบิดกุญแจแล้วไฟติดเวลาเคร ื่องติดไฟดับถูกต้องมั๊ยคับ
4.ที่ถามมาเพราะรถผมไม่มีไมล์ไม่ได้ต่อมันเลยขึ้นโค้ ต42ก็เลยติดหลอดไว้ซะเลยเผื่อเช็คอาการอื่นๆด้วยก็เล ยอยากรู้ว่ามีผลอะไรหรือป่าว
มีแต่ผลดีครับท่าน
P_dech is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to P_dech For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)