หัวข้อ: club jz@sakonnakhon
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2008, 09:34   #691
banrock
Senior Member

รูปส่วนตัว banrock

Car Brand: toyota ม้าย่อง
Engine Type: 1J GE
คะแนน: 16 banrock is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tracks อ่านกระทู้
ก่อนหน้านี้ อาการเยร์กระตุกมากมั้ย...ถ้ากระตุกมากๆ..

จัดการล้างระบบหมดเลยครับ..เห็นบอกถ่ายน้ำออกมาตั้ง 3 ลิตร..เยอะโคตร..!!

ถ้าจะล้างระบบเกียร์ จริงๆแล้ว ต้องยกเกียร์ลงครับ..แต่ก่อนยกลง...ถอดอ่างน้ำมันเกี ยร์แล้วจัดการล้างทั้งอ่างและกรองซะ มันจะมีแม่เหล็ก และกรองลวด(มั้ง)ลองดูๆ ถอดมาแล้ว ล้างอะไรได้ก็ล้างๆไปเลยครับ

เเละต่อมา เราต้องถอด ทอร์คฯออกมาค่ำ..เพราะในทอร์คนั้น มีน้ำมันอยู่ไม่น้อยเลยนะและน้ำที่รั่วเข้าไป ผมเชื่อว่ามันต้องเข้าไปในทอร์คฯได้แน่ๆ... งานเข้า..!!

แต่น้ำเข้าอย่างนี้..ผมว่า ยกลงมาล้างเถอะครับ...
ขอบคุณท่านป้อมมากครับสำหรับคำแนะนำ
ตอนนี้กำลังจะเอารถไปเข้าอู่ครับ
banrock is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม