ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-12-2008, 07:55   #32
Rin
Member

คะแนน: 17 Rin is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ futurecefiro อ่านกระทู้
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ A31 Autronic ถัง 76 ลิตร lamda autronic 1JGTE

อาการคือ วิ่งๆไปแล้วมันจะตัดกลับเป็นน้ำมันเอง อัตโนมัติ...ไม่ได้ปรับไม่ได้เปลี่ยนอะไรทั้งนั้น

มันก็จะมีเสียงแต๊ก ที่ถัง เวลากลับมาเป็นแก๊ส มีอยู่ช่วงนึงเป็นบ่อยมากๆ มากจนน่ารำคาญ

แต่ที่พบคือ เวลาจอดตากแดดไว้นานๆจะเป็น ถ้าไม่ตากแดด ก็ไม่ค่อยเป็น แต่ก็มีบ้าง

ล่าสุดยังไม่ได้แก้เลยครับ

อีกอาการคือ จอดตากแดดเหมือนกัน แล้วก็ไม่ได้ขับสามสี่วัน มาขับอีกที อุ่นเครื่องไว้ สตาร์ทแก๊สไว้ 5 นาที แล้วออกรถ พอวิ่งไปซัก สิบนาที ใช้บูส มันจะเหมือนวอด....คล้ายๆแก๊สมาไม่ทัน ต้องตัดกลับไปน้ำมัน แล้วกลับมาเป็นแก๊ส อุ่นเครื่องอีกแป๊ป ถึงจะหายครับ

อาจต้องไปให้ร้านที่ติดตั้งเช็คกับตรวจระบบแล้วล่ะ เพราะเป็นมากกว่าของผม ขอรับ

ของผมไม่มีแลมด้า เป็นวาล์วกลางสายปรับมือ+กับสวิทซ์ออโต้ ขอรับ

ตอนนี้วิ่งดีมาก กินแก๊สอยู่ระหว่าง 1.7-2.00 บาท/โล ขอรับ
Rin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม