ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2008, 00:08   #3
tyrant_q
Junior Member

รูปส่วนตัว tyrant_q

คะแนน: 0 tyrant_q is on a distinguished road
อาการล่าสุดครับพี่

วันนี้ดับตลอดทางไปกลับเลยครับ ความร้อนโอเวอร์ฮีท

มีกลิ่นไหม้เข้ามาในรถ เปิดกระโปรงดู พบ

ควันดำขึ้นเล็กน้อย หม้อต้มเย็นเกร๊ดน้ำแข็งจับตัว

รอจนเครื่องเย็น ลองเติมน้ำหม้อน้ำ พบ น้ำไหลซึมจากรอยรั่วที่เคยเชื่อมไปก่อนหน้านี้

แก๊สเป็นระบบ มิ๊กซ์เซอร์ครับ ... อาการนี้เรียกว่า เบาดับ รึเปล่าครับ

ผมควรแก้ไล่ไปอย่างไรดี ตอนนี้กำลังจะเอาหม้อน้ำไปเชื่อมก่อนครับ

รบกวนด้วยครับ

เพิ่มเติมนิดนึง...

พอสตาร์ติด ควันออกเป็นรถเข็นปิ้งไก่เลยครับ

ส่วนเรื่องสวิทช์ ผมไม่แน่ใจเรียกว่าไง แต่เป็นสตาร์ทด้วยน้ำมัน แล้วเหยียบคับเร่งไปจนได้รอบมันจะเปลี่ยนไปเป็นแก๊สค รับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tyrant_q : 11-11-2008 เมื่อ 00:14. เหตุผล: เพิ่มเติม
tyrant_q is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม