ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-10-2006, 15:16   #2
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
Ramda ก็เหมือนกับ เพาเวอร์วาว์ ครับ แต่ต่างตรงที่มันจะหมุนขึ้นลงได้ ตามสัญญาณ ลิ้นปีกผีเสื้อ และออกซิเจนเซ็นเซอร์ เพราะมี ECU มาควมคุมมันอีกที มันจะช่วยให้จ่ายแก๊สเหมาะสมกับอัตราเร่ง ไม่เหมือน ตัวเพาเวอร์วาว์ ที่จ่ายคงที่ตลอด
ส่วนตัวผมใช้ของออโต้แก๊ส เพราะราคาไม่แพง ซื้อที่ร้าน 1800บาทแต่ต้องเอามาติดตั้งเอง และอีกเหตุผลหนึ่งที่ผมเลือกยี่ห้อนี้ อ.แอ้ม (อยู่แถวบ้านผม) ที่บอร์ดแก๊สไทยเป็นคนแนะนำ ไม่ต้องไปซื้อของแพง แล้วก็ให้ อ.แอ้มจูนให้
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม