ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-10-2008, 23:27   #10
tong_san
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tong_san

คะแนน: 0 tong_san is on a distinguished road
พี่เคครับ
กลังจากเอารถมาจากร้านได้สักพักเข็มไมย์ไม่ขยับ ไฟเครื่องยนต์โชว์ เวลาออกตัวเกียร์เต้นนิดๆ พอผมดับเครื่องและสตาร์ใหม่ คราวนี้ไฟเครื่องยนต์ดับ แต่ไฟ O/D กระพริบตลอด ถึงบ้านเลยเช็คCode เป็น 42 Vehicle Speed Sensor Signal Circuit ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ sensor หรือ ECM

วันเสาร์เช้าจะเข้าไปนะครับ จะได้ทำพร้อมกับเปลี่ยนกล่องAutoGas และใส่หลอดไฟเกียร์1กับ2 เข้าเกียร์แล้วไฟตำแหน่งไม่สว่าง เครื่องเดินเรียบดีแต่รอบต้องสูงถึง 1200 เชียวหรอครับ(ตอนคอมแอร์ไม่ทำงาน)
แล้วเจอกันครับ
tong_san is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม