ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-10-2008, 21:58   #90
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p อ่านกระทู้
ได้โอกาสติดตั้งคันเกียร์ซะที เล่นเอาเหนื่อยทั้งวันเลย รูปนี้ติดตั้งเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ประกอบคอลโซ ล ส่วนสายไฟวายเองครับ โดยปกติโซลีนอยด์ล็อคคันเกียร์จะทำงานเฉพาะตำแห น่ง P กับ N เท่านั้น แต่ครั้งแรกที่วายสาย โซลีนอยด์มันดันทำงานทุกตำแหน่งเลย ไม่ว่าจะอยู่ P R N D 2 L ทำงานหมดจึงอาจทำงานโซลีนอยด์ มันเสียเร็ว ก็เลยต้องเลยหาวิธีทำให้มันทำงานเฉพาะตำแหน่ง P กับ N ให้ได้ วายครั้งที่สองก็วายสำเร็จจนได้กว่าจะเสร็จต้องรื้ อกล่อง ecu ออกมาไล่สายกันใหม่เล่นเอา เหนื่อยเจงๆๆ

ใช้ได้แล้วนะคุณจิ๊บ....ของผมยังไม่ได้แก้ไขเลย....พ อจะบอกได้ป่าวครับว่า...เอาสายเส้นไหน...มาเข้าบ้าง ไอ้เจ้าปลั๊กชุดโซลินอยน่ะครับ...ที่แน่ๆคือ สายไฟสัญญานจากเบรค สายกราวด์...ส่วนสายเส้นอื่นๆ ถ้าไม่รบกวนมาก ขอความรู้หน่อยนะครับ ตามมาถึงนี่เลยคับ อิอิ...
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม