ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2008, 08:40   #15
e-car-91
Junior Member

คะแนน: 0 e-car-91 is on a distinguished road
Unhappy

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rin อ่านกระทู้
อาการตอนแก๊สเต็มถังเป็นบ่อย และขณะรถยนต์วิ่งอยู่ก็เป็น และใกล้ ๆ แก๊สจะหมดถัง

อาการน่าจะคล้าย ๆ กับคุณSPEEDKILLS-940-1J-GTE นะขอรับ
เป็นที่สวิตช์อัตโนมัติหรือปล่าวครับที่ทำให้ติ๊กแก็ ส เปิด ๆ ปิด ๆ ลองทำเป็นแมนวลก่อนแต่ผมไม่แน่ใจว่าสีสายไฟเส้นไหนไป ที่ไหนเพราะดูแล้วเหมือน ทาโมน่า PG3 สำหรับบล๊อกมันอ่ะนะครับแต่วงจรจริง ๆไม่รู้จะเหมือนหรือปล่าววิธีการแค่ชักปลั๊กที่สวิตช ์อัตโนมัติออก
แล้วหาสายไฟจากปั๊มหรือจาก ig แล้วต่อเข้าติ๊กแก็สโดยชักสายที่หัวฉัดออกทดลองสตาร์ ทดูถ้าอาการหายคงเป็นที่กล่องแน่ ๆผมเคยเจออาการจากตัวตรวจจับวัดรอบที่สั่งการให้ตัดแ ก็สอ่ะครับและอีกปัญหาหนึ่งที่เจอครือติ๊กแก็ส
ร้อนแล้วลูกสูบไม่เปิด ตัดสปริงแล้วแกะลูกสูบมาดูแล้วไม่มีไรติดขัดจนลูกค้า เบื่อเขาเอาน้ำราดที่ติ๊กแก็สเล็กน้อยเพื่อระบายความ ร้อนก็สามารถใช้ได้
สำหรับติ๊กที่หม้อต้ม ลองกลับสู่วงจรพื้นฐานก่อนแล้วค่อยไปฝากความหวังไว้ก ับความสะดวกสะบายและหรูหราครับ
e-car-91 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม