ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-10-2008, 22:09   #1177
Jack`J`bo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gto_angel อ่านกระทู้
วางเครื่อง: ของผม 1JZ-GTE

วางเครื่องที่อู่ไหน:วางเองครับจ้างเค้าวายริ่งสาย
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่าครับแต่งบน้อยเลยเอาmixไปก่อน 2-2.5/โล

เทอนเครื่องเท่าไร : 50,000 ครับ พร้อมเกียร์ธรรมดา ตอนน้ำมัน 44 บาทกว่าๆๆ

ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้นะครับ แต่ชอบออโต้มากกว่า

เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้3.0เฟืองท้าย3.5ครับ อืดไปหน่อย

ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :ควรเปลี่ยน แต่รองบอยู่

ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : เปลี่ยนหม้อน้ำใช้ของ honda ครับ พร้อมพัดลม 2 ตัว
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ

โหลดรูปไม่เป็นครับ อยากโหลดเป็นเหมือนเพื่อนๆๆสมัครชิกจัง จะได้โชว์รูปได้

อยู่แถวร่มเกล้าครับ ว่างๆๆ มาเดินเล่นสวน 60 ได้นะ

ต้องไปแนะนำตัวก่อนครับผม ที่กระทุ้นี้ แล้ว พี่ ก๊อฟ มาอัพให้เป็นตัวน้ำเงินถึงจะโพส รูปได้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200:)
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม