ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2008, 08:15   #1
yam719
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 yam719 is on a distinguished road
สอบถามพี่เคครับ

พอดีผมมีเรื่องจะถามนะครับ
1. รอบเดินเบาของรถผม เวลาเลี้ยวเหมือนรอบตก (รถจะสั่น) เป็นเฉพาะแก๊ส น้ำมันไม่เป็น
2. ตรงจานจ่ายมีคราบน้ำมันมาเกาะอยู่ เคยอ่านในเว็ปแล้วว่าซีลอาจจะรั่ว
3. อยากให้พี่ช่วยจูนแก๊สให้หน่อยครับ (Fix mix)
4. ใต้ท้องมีน้ำมันหยดครับ ลองให้อู่แถวบ้านดู เค้าบอกว่ามันซึมอยู่ระหว่าง ท้ายเครื่องช่วงต่อ
กับตัวเกียร์ครับ แต่เค้าบอกว่ามันทำยาก ก็เลยไม่ทำให้ครับ
5. ตัววัดระดับแก๊ส ไม่ลดตามจำนวนแก๊สที่มีอยู่ในถัง (เคยเปลี่ยนนี้มาแล้ว 1 ครั้ง)
ตอนนี้เลยไม่รู้ว่า ช่างต่อสายไฟผิด หรือ ลูกลอยในถังแก๊สเสีย หรือค้าง ก็ไม่รู้ครับ
6. วัดรอบตอนนี้ของผมยังใช้ไม่ได้ครับ จะติดกล่อง หรือ ติดต่างหากดีครับ (เคยติดมา 1 ตัว เสียไปแล้ว) ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
6. ฯลฯ อีกบ้างเล็กน้อยครับ อันนี้น่าจะเป็นข้อสงสัยของผม

อาการด้านบน
1. ใช้เวลาตรวจสอบ กับใช้เวลาทำนานรึเปล่าครับ
2. เสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
3. ถ้าใช้เวลาไม่นานเท่าไหร่ วันเสาร์ตอนเช้า ผมจะเข้าไปหาพี่ จะสะดวกรึเปล่าครับ (เห็นว่ามีมิตติ้งตอนเย็นที่ราฏร์บูรณะ) ที่จริงก็ใกล้บ้านผมเหมือนกันนะ แต่ก็กลัวไปรบกวนเวลามิตติ้ง และตอนนั้นก็อาจจะมีสมาชิกคนอื่นๆ อีก กลัวจะไม่สะดวกครับ

เพิ่มเติมครับ

ไม่ทราบว่าร้านพี่เคปิดกี่โมง และช่วงบ่ายวันศุกร์สักประมาณ 3 - 4 โมงเย็น จะทันรึเปล่าครับ

รบกวนด้วยครับ
ผมรบกวนด้วยนะครับ
yam719 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม