หัวข้อ: ถามพี่ เค
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-10-2008, 18:20   #1
aeiki อุดรธานี
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 aeiki อุดรธานี is on a distinguished road
ถามพี่ เค

ว่าการติดแก๊ส กับน้ำมัน มันจะทำให้กำลังรถต่างกันไหม โดยส่วนตัวผมแล้วคิดว่าวิ่งน้ำมันน่าจะแน่นอนกว่าอีก อย่างนึงคือมันเกะกะรถด้วยยิ่งเปนกระบะต้องเสียพื้นท ี่ไปเยอะแต่เข้าใจว่าประหยัดไปได้เยอะสำหรับผมวิ่งแต ่ช่วงเข้าไปซื้อของที่ตลาดเท่านั้นนานๆจะออกไปข้างนอ กที ช่วยแนะนำว่าควรติดดีหรือป่าว เห็นน้าผมบอกว่าวิ่งอย่างนี้ไม่จำเปนต้องติดก็ได้ไม่ ได้วิ่งบ่อย ๆ ผมก็เลยตัดสินใจไม่ถูกเพราะผมก็จะเอาไปเล่นบ้างช่วยแ นะนำหน่อยนะคับ อีกอย่างเติมน้ำมันอะไรได้บ้างเครืองจะไม่มีปัญหานะค ับ
aeiki อุดรธานี is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม