ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2008, 12:01   #10
ninja200sx
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ninja200sx is on a distinguished road
อาการล่าสุดครับ
ซัดมา 170 วิ่งระยะทางประมาณ 10 กม. จอดไฟแดง คราวนี้ดับสนิท
สตาร์ทไม่ติดเลยครับ
เสียงเครื่องดัง อื้ด อื้ด เหมือนไม่มีแรง
ทิ้งไว้ซักพัก ต้องพ่วงแบต สตาร์ท ถึงจะติดครับ
แต่...เร่งรอบ 2000 รอบ มีเสียง แกร๊ก แกร๊ก.ๆ เหมือนชาฟละลายครับ
ขับรอบต่ำ ความเร็ว 50 กม./ชม. พอขับได้ครับ แต่เบาดับตลอด แล้วสตาร์ทติดยากมาก
1. คาดว่าเป็นที่เครื่องยนต์มีปัญหาใช่รึป่าวครับ ( ชาฟละลาย ทำให้เครื่องฉุดแรง สตาร์ทยาก , เบาดับ ฯลฯ )
2. ระบบไฟ ให้ช่างไฟเช็คแล้วไม่มีปัญหาครับ ทุกอย่างปกติ ( ไดชาร์ต, แบต ดีทุกอย่าง )

รบกวนชี้แนะด้วยครับ
ninja200sx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม