ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2007, 17:04   #5
dog walker
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว dog walker

คะแนน: 18 dog walker is on a distinguished road
Cef 1 JzGte เดิมๆ ครับ
1. lamda+fix 30 mm.
2. ผมใช้ mix แบบฝังในครับ
3. ปาก mix 30mm.
4. lamda ผมใช้แนะนำ ออร์โทรนิกส์ ครับถ้าคิดจะติดยอมจ่ายแพงอีกนิดเถอะครับ เทียบง่ายๆก็ ใช้ จอฟ้าปรับน้ำมัน กับกล่อง E-Manage ปรับอะครับ คิดว่าน่าจะต่างกันพอสมควร
5. ท่อทองแดง อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ผมคิดว่าแรงดันมันเยอะมากอยู่แล้วครับ ไม่ใช่น้ำมันที่ต้องใช้ปั้มติ๊กดัน
6. blow off ผมใช้ของเดิม แต่ถ้าใช้ของแต่ง แนะนำว่าให้เอาไว้ก่อนและห่าง mix จะดีกว่าครับ ยิ่งห่า กลิ่นยิ่งน้อยครับ แต่ปกติก็ไม่เยอะอะไรมากมาย
7. เอาmix ไว้หลัง inter และก่อนเข้า ลิ้นปีกฯ แล้วแต่สูตรครับ แต่อย่าเอาไว้ก่อน Turbo
8. ร้านติด.....ไมสะดวกแปะไว้หน้านี้ครับ ลองโทรคุยดูตามที่ต่างๆก่อน เพราะว่าถ้าแนะนำจะโดนว่าว่าเชียร์ใคร รักใคร มากกว่ากัน ถ้าอยากทราบ จริงๆ หลังไมล์มาครับ
9.-10. มีครับ บอกตามตรงเลยครับว่า boots มาช้าไปนิดนึงครับ แต่ของผมมาครบ 0.7 เดิมๆแน่นอน จะเสียจังหวะตอนกดไปเกือบ1 วิได้ครับ และกินน้ำมันมากขึ้น น้ำมันผม 6.5-7 กิโลต่อลิตร แกส ผมวิ่งได้ 5.5-6กิโลต่อลิตรครับ ในเมืองนะครับ
11. ของผมเกือบครบ 8 เดือนแล้วครับ
12. star gas ตัว turboครับ+
13. กรองแกส ติดเอถะครับ สงสัยเครื่อง จะได้ป้องกัน สิ่งสกปกด้วยครับ
14. ตอบไปในข้อ 9-10 คร้าบ
15. ของผมไม่ต่างกันครับ
dog walker is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม