ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2008, 08:58   #5
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
[quote=เค_คลองสาม;179727]
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
เช้านี้ล่าสุดตัดไปแล้ว 2 ครั้งครับ แนะนำหน่อยครับ พอดีมาธุระ ไว้ครับ เช่น ที่ระบบหม้อเราตั้งแรงดันไว้1.3 แล้วตั้งระบบที่โปรแกรมไว้ที่ .9 ให้เปลี่ยนเป็นน้ำมัน (ในกรณีแก๊สจะหมด) ซึ่งเป็นไปได้ว่าเวลาเหยียบคันเร่งแบบคิกค์ดาวน์มันจ ะทำให้แรงดันแก๊สน้อยลง อาจจะต่ำกว่าที่ตั้งไว้ จึงเปลี่ยนเป็นน้ำมันครับ อาการแบบนี้ไม่มีอะไรครับ ส่วนให้วิ่งเกิน 180 ได้มั้ย ตอบว่าได้ครับ แต่ต้องลองวิ่งที่มีทางให้วิ่งได้จริง ๆ ครับ เพราะเส้นทางที่เราจูนกันมันไม่สามารถที่จะทำให้เกิน อ่ะครับ อยู่ใกล้แค่แถวรังสิตด้วยกัน ก็แวะเข้ามาครับ วันธรรมดาก็ได้ครับ
;วันไหนโดนงานหรือเลิกงานเร็ว จะแวะเข้าไปให้ช่วยดูหน่อยครับ...ตอนนี้คงต้องซิ่งน้ อยลงก่อน
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม