ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-08-2008, 23:58   #8
ninja200sx
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ninja200sx is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D-max monster อ่านกระทู้
ตามข้างบนเลยครับ รูเท่าไร

ออโต้จูน มา อยากรุ้ว่าน้ำมันปรกติรึป่าวถ้าปรกติลองออโต้จูนอีกซ ะที

ถ้าพึ่งถอดขั้วแบตมา ก็ต้องวิ่งน้ำมันซักพักให้กล่องของเครื่อง มันจำรอบเดิมเบาซัก 5นาที-10 นาที แล้วค่อยออโต้จุนอะ

ของผมถ้าเบาดับ มันจาเป็นก็ตอ่เมื่อนำ้มันในถังมันจะหมด แรงดันที่ปั๊มติ๊กมันคงจะตกอะ (อันนี้ไม่แน่ใจนะแต่ผมเติมน้ำมันให้อยุ่ในระดับ ไม่แห้งถัง มันไม่เป้นแต่ถ้าจะแห้งทีไรวิ่งแล้วยกคันเร่ง มีดับทุกที)

เครื่อง j-gte แก๊ส AC ของผมก็เหมือนของคุณ

ขอบคุณครับที่ให้ความคิดเห็น
ของผมน้ำมันครึ่งถังนะครับ แต่ก็ยังเป็นอยู่
เดี๋ยวจะลองเช็คดูว่าเจาะรูเท่าไหร่ จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
ตามความเหมาะสมแล้ว ผมควรเจาะรูเท่าไหร่ดีครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยแสดงความคิดเห็นนะครับ
ninja200sx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม