ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-03-2007, 19:39   #1
yasupreme
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 yasupreme is on a distinguished road
วิ่งแก็ส กับค่าที่อ่านจาก A/F meter

พอดีผมเพิ่งติดแก็สเสร็จครับ 1J GE mix ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงจูน ตัวออโตสวิทผมจะมี A/F ติดมาด้วย เวลาวิ่งน้ำมันค่าจะแกว่งอยู่ในช่วง 0.30-0.70 ครับ รถวิ่งปกติดี

คราวนี้อยากทราบว่า เวลาวิ่งแก็สแล้วค่าที่ออกจาก A/F meter มันจะมีความหมายเหมือนเวลาที่เราวิ่งแก็สมั้ยครับ มันจะบอกความหนาบางของไอดีได้เหมือนกับน้ำมันมั้ยครั บ เวลาเดินเบา รอบก็นิ่งดีครับ แต่เวลาเร่งเครื่องนี่ ค่าที่อ่านได้จาก A/F meter กลายเป็นศูนย์เลยอะครับ เวลาเร่งก็อึดๆกว่าน้ำมันแต่ยังไม่ได้ลองอัดนะครับ ยังไงช่วยอธิบายไห้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
yasupreme is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yasupreme For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)