ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2008, 17:08   #5
JZE-34
Junior Member

รูปส่วนตัว JZE-34

Car Brand: รถแต่งแรงน้อยค่อยๆ ขับ
Engine Type: Photography/Car Audio
คะแนน: 0 JZE-34 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง JZE-34 ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง JZE-34
ไม่ต้องตัดครับ เพราะปั๊มติ๊กมันก็จ่ายน้ำมันตลอดเวลาอยู่แล้วเวลาเร าใช้น้ำมัน ก็ไม่เห็นมันจะพังนี่ครับ
แล้วก็เวลาใช้แก๊สถึงปั๊มมันจะจ่ายน้ำมันไป แต่หัวฉีดมันก็ไม่เปิดน้ำมันก็วนกลับถังมาทางท่อวนอย ู่แล้วนี่ครับ น้ำมันมันก็จะ Flow ไปเรื่อยๆ ถึงความรู้สึกเราจะรู้สึกว่ามันจะมี Regulator มาอั้นมันไว้ทำให้เหมือนกับว่าแรงดันในรางหัวฉีดมันจ ะเยอะ แต่ถึงหัวฉีดมันจะเปิดตอนใช้น้ำมันเจ้า Regulator มันก็ไม่ได้หายไปไหนนะครับ เพราะฉนั้นไม่ต้องตัดหลอกครับ ถ้าตัดก็ไม่มีน้ำมันไปวนเลี้ยงหัวฉีด หัวฉีดก็ร้อน อันนี้น่าจะสร้างความเสียหายได้มากกว่าอีกนะ ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนท่อน้ำมันเบนซินใหม่ทั้งระบบก่ อนก็ได้ครับ เอาเกรดดีๆ หน่อยแล้วก็พวกสายรัดก็ใช้ของดีๆ ครับแพงอีกนิดแต่สบายใจก็น่าจะยอมจ่ายเนอะ อิอิ
JZE-34 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม