ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-08-2008, 08:46   #9
กระเด้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว กระเด้ง

Car Brand: MTX & Cefiro
Engine Type: 1jz ge auto & 1jz gte auto
คะแนน: 0 กระเด้ง is on a distinguished road
มาเพิ่มข้อมูลครับ (เดิมร้านตัดแต่ pump น้ำมัน)
เมื่อวานไปต่อสายโดยตัดที่สายไฟ บวก หัวฉีดผ่านการควบคุมการทำงานโดยรีเลย์ ผลสามารถใช้งานได้ดี แต่พบปัญหาต่อว่า ระหว่างสลับแก๊สไปน้ำมันไปมาไปมา ทีนี้เดินน้ำมันมันมีอาการสดุดอะ งง
ไปพัก
เลยใช้วิชาในนี้โดยการreset กล่อง มาลองติดน้ำมันดูผลปกติอะ แต่ใช้สลับไปมาทั้งวันเป็นอีกและสดุดที่น้ำมัน

ขอถามครับ หัวฉีดผมมันเสียหรือเปล่าครับ หรือการตัดต่อผมทำไม่ดี หรือกล่องมันไม่ยอมรับครับ ขอคำแนะนำครับ
กระเด้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม