ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-08-2008, 18:09   #4
ต้อม โคราช
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ต้อม โคราช is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กระเด้ง อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ แต่ไม่ทราบว่าเป็นขั้วไหนของกล่องครับจะได้ไปตัดตามค ำแนะนำ และไม่ทราบว่าทางคุณ เค_คลอง3 มี switch ตัดauto แบบมีไฟโชว์แก๊สด้วย มีไหมครับจะได้เข้าไปให้มืออาชีพทำดีกว่า
คุณจะตัดที่กล่องคุณต้องมี wirig diagram ของเครื่องยนต์รุ่นนั้นๆ นะครับ หากคุณไม่รู้จะทำไงก็เปิดกล่องมันเลยสัญญาณที่วิ่งออ กจากกล่องที่ไปเข้าหัวฉีดจะมีตัวเลขอารบิกตัวด้วยเคร ื่องหมายชาร์ป (สี่เหลี่ยมเอียงๆ) เริ่มตั้งแต่1# ไปเรื่อยๆมีกี่ตัวก็ตัวเท่านั้นเส้นแล้วก็ใช้ลีเลย์ม าต่อค่อม สัญญาณเส้นใครเส้นมันนะครับอย่าเอามามันมารวมกัน เอาไฟจากสวิทช์มาจ่ายให้มันคอนเทคกันตอนมันเป็นน้ำมั น ให้มันแยกจากกันตอนเป็นแก๊สก็จบแล้วละครับอธิบายแบบล ูกทุ่งๆ แบบนี้ไม่รู้เข้าใจป่าว.........โชคดี
ต้อม โคราช is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม