ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-08-2008, 21:17   #7
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 18 Tatpong is on a distinguished road
กรณีเราปรับสวิทช์ให้เป็นแก๊สตลอด ถ้าเราไม่ปิดกุญแจ แม้เครื่องดับไปแล้วแก๊สก็จะยังออกมาอยู่ครับเพราะ วาล์วไฟฟ้ามันยังทำงานอยู่ ขออนุญาตแนะนำว่าให้ปรับเป็นออโต้นะครับ เวลาจะเปลี่ยนเป็นแก๊สค่อยเบิ้ลเครื่องให้ถึงรอบของม ัน ปลอดภัยกว่า เพราะว่าแก๊สจะไม่รั่วออกมาในทันทีที่บิดกุญแจสตาร์ท และเพื่อบริหารระบบน้ำมันด้วยครับ เผื่อฉุกเฉินระบบแก๊สเกิดการรั่วซึม เรายังมีระบบน้ำมันให้พาไปอู่หรือพากลับบ้านได้ครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม