ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-08-2008, 07:57   #2
Kaowz_Jz
Member

รูปส่วนตัว Kaowz_Jz

Car Brand: Nissan Big-M
Engine Type: 3J...นะมึง "A/R 65 Inside"
คะแนน: 17 Kaowz_Jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Kaowz_Jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต๋องE34-JZ-GE อ่านกระทู้
รถผมตอนนี้สตาสร์น้ำมันตอนนี้ติดเครื่องใหม่ๆ เครื่องมีการสะดุดครับ แต่เปลื่ยนเป็นแก็สแล้วเครื่องที่สะดุดกลับหายไปครับ ไม่ทราบว่าเครื่องผมเป็นอะไรครับ ต้องแก้ไขยังงัยครับผม หรือว่าต้องใช้น้ำมันขับบ้างครับ เพราะผมไม่ได้ขับน้ำมันเลย ขับแต่แก็สครับ ผมขอทราบสาเหตุใช้น้ำมันครื่องสะดุด หน่อยนะครับ แต่กลับเปลื่ยนเป็นแก็ส รอบไม่สะดุดครับ ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า ตอนวิ่งน้ำมันเป็นตลอดเลยป่ะคับ ถ้าเป็นแบบนั้นก็ลองดูกรองน้ำมันเบนซิน อ่ะคับ ถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หายก็ลองถ่ายน้ำมันเก่าออก แล้วเติมน้ำมันใหม่เข้าไปดูนะคับ เพราะบางที ค่าออกเทน มันอาจจะระเหยก็อาจเป็นไปได้ ถ้าเกิดไม่ได้ใช้น้ำมัน นาน ถึง นานมากๆ
Kaowz_Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม