ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-08-2008, 15:22   #6
noomchanchai
Junior Member

คะแนน: 0 noomchanchai is on a distinguished road
ผมขอแสดงความคิดเห็นบ้างครับ

ผมก็ยังไม่เคยได้ใช้ เท่าที่ฟังมาก็ว่าดีส่วนใหญ่ แต่มีหนึ่งรายที่บอกมาว่าใช้แล้วเครื่องพังหมดเลย
ที่มาของเครื่องพังก็คือ น๊อตตัวเล็กๆ ที่อยู่ในตัวมิกที่เอาไว้คลายเข้า-ออก ดันหลุด ย้ำ ว่าหลุด เข้าไปในห้องเผาไหม้ เห็นบอกว่าพัง ต้องเปลี่ยนเครื่องอย่างเดียว
เลยมาบอกเพื่อนๆที่ใช้ให้ระวัง เจ้าน๊อตตัวเล็กๆ ให้ดี เดี่ยวงานจะเข้า
ส่วนผมใช้ 2เจดา (ธรรมดา) ฝาดำ ใช้มิกดูด 32 มม. ไม่มีแลมด้า (จนแล้วหมดไปหลายตัง) แก๊สจูนเองครับวิ่งดีกว่าร้านที่จูนมาให้ ตอนนี้สูบแก๊สอยู่ที่ 1.5 -1.6 ครับ วิ่ง 100-120
noomchanchai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม