ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2007, 17:56   #1
nesd
Junior Member

คะแนน: 0 nesd is on a distinguished road
ใครใช้ 2JZ-GTE ติดแก๊ซบ้างครับรบกวนหน่อยคับ

รบกวนคนที่ใช้เครื่องตัวนี้ช่วยแชร์ประสบการณ์การติด แก๊ซหน่อยนะครับ หรือผู้รู้ช่วยตอบคำถามหน่อยคับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับว่า
1 ติดระบบอะไรหัวฉีดหรือ mixer+lamda ครับ (ถ้าใช้หัวฉีดใช้ยี่ห้ออะไรครับ)
2 ถ้าติดระบบ mixer+lamda ใช้ mix แบบไหน ครับ
3 ปากมิกเท่าไรครับ
4 lamda ของอะไรครับ
5 ท่อทองแดงกี่นิ้วครับ ใหญ่เล็กมีผลไหม
6 ติดตั้ง blow off ตรงไหนครับ
7 รายละเอียดการติดอื่นๆเป็นอย่างไร เช่น วางมิกตรงไหน เจาะท่อเอาแก๊ซไปเข้ามอเตอร์เดินเบาจากตรงไหน และอื่นๆอะครับ
8 ติดที่ร้านไหนครับ
9 ใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าอะครับ
10 อัตราการสิ้นเปลืองเท่าไรครับ
11 ใช้มานานแค่ไหนแล้วอะคับ
12 หม้อต้มของอะไรครับ
13 ต่อกรองแก๊ซแยกหรือเปล่าครับ จำเป็นต้องใส่ป่าวครับ
14 บูสได้สูงสุดเท่าไรคับ (แล้วแก๊ซไม่บาง)
15 ตอนใช้ gas กับ น้ำมัน ความร้อนต่างกันเท่าไรคับ

ขอโทษนะครับที่ถามเยอะมากไปหน่อย แล้วก็ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ ผมกะลังหาข้อมูลอะครับ แล้วก็เผื่อใครใช้เครื่องตัวนี้จะได้เป็นข้อมูลเผื่อ จะได้ตัดสินใจติดแก๊ซด้วยครับครับ
nesd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม