ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-08-2008, 19:18   #17
SPEEDKILLS-940-1J-GTE
Senior Member

รูปส่วนตัว SPEEDKILLS-940-1J-GTE

คะแนน: 18 SPEEDKILLS-940-1J-GTE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ธนานันต์ ออโต เซอร์วิส อ่านกระทู้
จากที่เคยตั้งกระทู้เรื่องเสียงแก๊งๆๆ ที่ถังแก๊ส หลายคนบอกเป็นที่ลูกลอย แต่อาการของผม มันไม่ได้ดังอย่างเดียว มันดังพร้อมกับอาการรถกะตุกอ่ะครับ เมื่อวานขับไปบางแสน เป็นเกือบตลอดทาง อาการกระตุกที่ว่าลักษณะเดียวกับ จังหวะจากน้ำมันสับเป็นแก๊ส (ปกติจะวูบแค่ครั้งเดียวกะตุกนิดหน่อยตอนสับสวิต จากน้ำมันไปแก๊ส) แต่อาการที่ผมเป็นคือ กะตุกๆ 7-8 ครั้ง พร้อมกับเสียงดังจากถังแก๊สอ่ะครับ ถ้านึกไม่ออกก็คล้ายๆกับคนหัดขับรถออกตัวเกียร์1แล้ว กะตุกอ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ ต้องเช็คที่อะไรครับ

ผมคิดว่าคุณคงต้องแยกปัญหาจากกันแล้วล่ะครับ อย่าเอาไปรวมกัน คิดว่าน่าจะคนละเรื่องกันนะครับ
1. แก๊งๆๆ น่าจะเป็นที่ลูกลอยในถังแก๊สนะครับ
2. อาการกระตุกๆ เวลามีอาการคุณลองจอดรถแล้วไปดูที่ถังแก๊ส ท่อทองแดงแก๊ส ว่ามีน้ำ หรือน้ำแข็งเกาะหรือปล่าวนะครับ

ได้เรื่องยังไงบอกด้วยนะครับ
โทร 0898147558
ธนานันต์ ออโต เซอร์วิส
thananangas.com
ขอให้มีความสุขกับการใช้แก๊สนะครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ อาการแก๊งๆของผมนี่มันดังพร้อมกับรถกะตุกอ่ะครับ ส่วน ถังแก๊สไม่มีน้ำหรือน้ำแข็งเกาะครับ
SPEEDKILLS-940-1J-GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม