ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-08-2008, 08:10   #1
tong_san
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tong_san

คะแนน: 0 tong_san is on a distinguished road
2JZ-GE auto เดินเบาแล้วดับ

เรียนท่านผู้รู้
ผมพึ่งเข้าเป็นสมาชิก ติด 2JZ GE เกียร์ออโต้ ลงในisuzu ตัว Rodeo 4WD พึ่งได้ออกขับเมื่อวานนี้เอง

ทำไมเวลาวิ่งทางไกล หรือเครื่องร้อนๆ พอหยุดไฟแดงเดินเบา รอบเครื่องมันขึ้นลงแล้วดับ ต้องเปลี่ยนเบอร์หัวเทียนไหมครับ ใช้เบอร์ไรดี หรือเป็นกล่อง ECU แนะนำหน่อยครับ
กำลังคอยกล่องแปลงไมย์ ทำอย่างไรจะรู้ว่าความเร็วรถกับเลขไมย์ตรงกัน ผมจะได้วัดระยะทางตอนวิ่งแก็สได้ถูกต้อง ตอนนี้ติดแบบมิกซ์ของ MINGAS ถัง 75L

ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนล่วงหน้าครับ
โต้ง
ISUZU 2JZ GE
tong_san is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม