ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-08-2008, 18:39   #2
Kaowz_Jz
Member

รูปส่วนตัว Kaowz_Jz

Car Brand: Nissan Big-M
Engine Type: 3J...นะมึง "A/R 65 Inside"
คะแนน: 17 Kaowz_Jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Kaowz_Jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ake_209 อ่านกระทู้
ผมวาง 1 jz ge ใน อีซูซุ แวน ติด lpg ใช้มา 1 เดือน เต็มพอดี อัตราการกินแก๊สอยู่ที่ 4.5 กม./ลิตร
ผมพยามยามจูนแก๊สเอง ก็ลองขับดูปรากฏว่าขับดีขึ้น อัตราการเร่งดีขึ้น ไม่อืด การกินแก๊สมาอยู่ที่ 5.5 กม./ลิตร แต่จะมีปัญหาว่า เวลาดับเครื่องนาน ๆ แล้วมาสตาร์ทใหม่ จะเกิดแบล็คไฟร์ ทุกครั้ง
ก็เลยลองคาย เพาเวอร์วาว์ลออกประมาณ 1/4 รอบ รถจะวิ่งอืด ทันที แต่ดับเครื่องแล้วลองสตาร์ทไม่แบล็ค เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับว่าต้องทำอย่างไร อยากให้กำลังดี ไม่กินแก๊สมาก และก็ไม่แบล็ค (ขอหลายอย่างไปมั๊ยนี่) ขอบคุณมากครับ

ก็สตาร์ทน้ำมันสิคับ เซฟเครื่องด้วย เครื่องจะได้ไม่กรอบเอาง่ายๆ
Kaowz_Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม