ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2008, 19:52   #109
apiwatsr
Junior Member

คะแนน: 0 apiwatsr is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sak127 อ่านกระทู้
ผมก็ใช้ D MAX 4X4 4ประตู วาง 2j ge ชนเกียร์เดิม ติด lpg mixerแต่มีปัญหายังเข้าโฟร์ไม่ได้ ช่างบอกกล่องมีปัญหา ใช้ท่อเดิม โดยรวมก็ok วิ่งชลบุรี-พัทยาทุกวัน ตก กม.ละ1.7-1.8 ที่ 100กม./ชม.
กล่องมีปัญหายังไงคับ อาการคือกดเปลี่ยนแล้วไม่ทำงานกระพิบที่หน้าป้ดแปล็บ เดียวเปล่าคับ ถ้าใช่เหมือนของผมเลย ผมไปให้ศูยน์isuzu เครียร์ให้15นาทีเสร็จคับ ค่าใช้จ่าย 107บาทคับ ช่างอธิบายว่าถ้าถอดสายไฟไว้นานๆกล่องควบคุมจยกเลิกก ารทำงานคับ เหมือนอุปกรณ์มันไม่รู้จักกันคับ ต้องให้ศูนย์เขาเซตให้ แล้วใช้ได้เหมือนเดิมคับไม่เสียของ ผมใช้d max rodeo คับ
apiwatsr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม