ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2008, 07:23   #462
มังกรไฮโซ
Member

รูปส่วนตัว มังกรไฮโซ

Car Brand: www.4goodhome.com
Engine Type: 1เจโบ
คะแนน: 0 มังกรไฮโซ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง มังกรไฮโซ
ขอบคุณพี่ๆ..เพื่อนๆทุกความเห็นคับ

1j bo ในvigo3000
ตอนนี้แก้เรื่องความร้อน เดิมเป่าหน้า2 เพิ่มดูดหลังอิก2 เป็นพัดลมบางของhonda
ความร้อนก้อ ดีขึ้น แต่เวลาเหยียบนานๆหรือลองอัดเต็มๆ
เกจ ความร้อนเพิ่มขึ้นมาเกินขีดกลาง ประมาณว่า เข็มเอียงซัก 45องศา
แต่พอไม่อัดเลิกอัด เข็มก้อลงมาที่เดิม ขีดกลาง
***สิ่งที่พบ รู้สึกว่า ในห้องโดยสารเรา ร้อนขึ้น (หลังติดพัดลมดูดหลังเพิ่ม2ตัว)
เวลาไม่เปิดแอร์ รู้สึกได้เลย
คอนโซลกลางตรงเกียร์ออโต้
ร้อนเอามือเตาะดู รู้สึกได้
...............................ของเพื่อนๆ พี่ๆ ร้อนแบบผมไม๊ คับ???งี้เวลาผมวิ่งทางไกล
หรือออก ตจว.ผมจะรอด ไม๊เนี่ย ต้องนอน รร.จิ้งหรีด รอความร้อนลงป่าว
***แล้วห้องเครื่องผมรู้สึกว่ามันร้อนกลับมาจอดบ้านท ีไร ต้องเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้เลย
***ตอนนี้ผมอุดปิดช่อง สกรูปบนฝากระโปรงกันน้ำเข้า
อยากเปิดช่องเหมือนกันไม่อยากอุดเพื่อช่วยระบายอากาศ ร้อน
ภายในห้องเครื่อง แต่กัวน้ำเข้าอ่ะ......ทำงัยดี????

**** อาการแบบผม ถือว่าปกติ มั๊ยคับ สำหรับคนกิน เจใหม่ๆอ่ะ

หาเซียน เจ แก้ปัญหา.....เดี๊ยวสร้างโรงรถแจ่มๆให้ฟรีเลยดี มั๊ยพี่ๆ

ขอบคุณอิก ครั้งในข้อแนะนำ น้ำใจ ชาว เจคลับ นะคับ
มีข้อแนะนำผม ยิงเบอมา 086-3009948 เม้งคับ
มังกรไฮโซ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม