ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-07-2008, 17:56   #460
SUNCHAINC
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว SUNCHAINC

Car Brand: TOYOTA VIGO 4x2
Engine Type: 1JZ GTE โบคู่ เดิมๆ
คะแนน: 17 SUNCHAINC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kangk อ่านกระทู้
หวัดดีครับคุณมังกรไฮโซ
มังกรไฮโซ;162376]รถผม VIGO 4door 3.0 ขับ2
วางเครื่อง 1J-Bo auto
เหมือนกันเลยคับ ยางแมกซิส 235/75/R15 ไซส์ใกล้เคียง
ตอนนี้เฟืองท้ายเดิม อืดมาก กำลังจะไปเปลี่ยนเฟืองท้าย แบบของคุณ Kangk
+++4.3ใช้ดีไม๊คับ ออกตัวกับ เร็วปลายเป็นงัย มั่ง
ใชดีครับผมเลือก4.3เพราะคิดว่าเราใช้ความเร็วต้นมากก ว่า ส่วยขับปลายเร็วๆนั้นมีโอกาสน้อยครับ
+++ถ้าผมทดแค่4.1 ละ จะดีมั๊ย
ผมคิดว่ามันน่าจะแตกต่างกันแค่นิดเดียวละครับ
+++อีกใจก้ออยากได้เพลาทั้งเส้นที่มี ดิสหลังอ่ะ จะของ คราว รึ เซดดริก ก้อแล้วแต่
มาใส่แทนเลยจะดีมั๊ยคับ
ของผมเปลี่ยนแต่ใส้ในอะครับ
+++รึว่าทดแค่เฟืองพอดิสค่อยมาใส่เพิ่มทีหลัง
#n/a
+++ ที่ไหนรับทำ ราคาไม่แรงงานจบมั่งคับ แนะนำที
ลองติดต่อพี่แจ๊คดูเลย
+++สุดท้า่นวันนี้ ช่างเอารถไปลองปรากฎว่า มู่เลย์หน้าเครื่องหลุดออกมา
พัง......เปลี่ยนทั้งชุด ช่างว่า 4000- ....ราคานี้เลยเร้อคับ ถามผู้รู้
#n/a
อย่างไงก็อย่าเพิ่งท้อนะครับเพื่อนๆในclubJZมีน้ำใจก ันทุกคนให้คำปรึกษาได้ตลอด
เพิ่มเติม นิดนึงครับ ผมก้อใช้เฟือง 4.1 มาพักใหญ่ ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น 4.3
คือมันต่างขึ้นมานิดหน่อยครับ แต่ให้ความรุ้สึกดีกว่า 4.1 แน่นอน
แต่ส่วนใหญ่ ผมใช้ในเมืองนะครับ จึงต้องการ การออกตัวที่ดีกว่า ปลายผมว่าหายไม่น่าเกิน 10-20 มั้งครับ พี่ มังกรไฮโซ แนะนำเล่น 4.3-4.5 ครับ

ค่อยๆแก้ไปนะครับ เรื่องรถ ผมว่าถ้าจบมา มันส์ กว่าเครื่องเดิมแน่นอนครับ เอาใจช่วยครับ สู้ สู้
SUNCHAINC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม