ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2008, 14:16   #433
เปเป้จัง
Senior Member

รูปส่วนตัว เปเป้จัง

Car Brand: น้องโก้
Engine Type: สองพันห้า ทวินเทอร์โบ
คะแนน: 17 เปเป้จัง is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เปเป้จัง
สเปกเดิมของรถก่อนวางเครื่อง : วีโก้ 2.5 CAB Limited

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามงบครับ ผมวาง 1JZ-GTE ออโต้

วางเครื่องที่อู่ไหนดี : เลือกใกล้บ้าน เผื่อแก้งานคับ (ผมวางอู่ช่างจิน)

ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : อืดกว่าน้ำมันหน่อยคับ สงสัยต้องจูนใหม่

ติดแก๊สแบบไหนดี : หัวฉีดคับ (ผมใช้ Versus )

เทิร์นเครื่องได้เท่าไร : 2-3 เดือนที่แล้ว 57000

ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ไม่ได้ใช้คับ ช่างบอกว่าไม่แมทต์

จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : -

เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ 2.5 เฟืองท้าย 3.9 (มั้งคับ)

ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : น่าจะต้องเปลี่ยนนะครับ ซัก 4.3-4.5

ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : ใช้หม้อน้ำเดิม พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว
เปเป้จัง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม