ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2008, 15:39   #427
Jack`J`bo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มังกรไฮโซ อ่านกระทู้
วาง 1j bo ในvigoตัว 3000 4ตู
รับรถเมื่อวาน กลับมาถึงบ้าน
1.ตอนเช้าสตาร์ท ขับแปบเดียวความร้อนขึ้น
ในห้องเครื่องมีพัดลมเป่า หน้าหม้อน้ำผ่านรังผึ้งแอร์ 2ตัว
วันนี้ขับรถกลับไปอู่ ช่างจะติดพัดลมดูด หลังหม้อน้ำเพิ่มให้1ตัว......จะไหวมั๊ย????
2.คันเร่ง โคตะระแข็ง มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ต้องเบิ้ลเครื่อง หรือกระทืบรถถึงออกตัว ช่างปรับสายแล้ว,ใช้สายคันเร่งของแทช่างบอก
หยอดน้ำมันเครื่องในสายคันเร่งช่วย..........เหมือนเ ดิมแข็งเหมือนหิน
ตอนออกตัวเข็มรอบเครื่องอยู่ที่ระหว่างเลข1-2.......ปกติไม๊??????
3.ทำไมออกตัวอืดยังงี้ ตอนจะขับออกจากซอยข้ามถนน ต้องกระทืบๆๆคันเร่ง
แต่พอวิ่งไปได้ความเร็วปลายok.
4. รูฝาสกูปที่ฝากะโปรง พี่ๆอุดกันยังงัย คับ ที่ไหน รับทำ.....
ก่อนรับรถช่างล้างห้องเครื่อง น้ำเข้าหัวเทียน เครื่องสั่น ดับ ....เลยอยากอุดเผื่อเวลาฝนตก
5.ปุ่ม power/manual ตรงข้างเกียร์ เจขั้นบันได..........เอาไว้ทำอะไรคับ
6.เกจ วัดรอบ ความเร็วจะรู้ได้งัยคับว่าขึ้นตรง ช่างใส่่กล่องแปลง2 ตัว
7.ปกติส่งรถลูกค้าเนี่ย เค้าล้างรถดูดฝุ่นให้ป่าว....ผมถามเพราะรถผมซกม าก ช่างว่าคิด300
ถ้าล้าง ดูดฝุ่น...........รอยนิ้วมือ+น้ำมันเครื่องเต็มประต ู ,คอนโซล ทิ้งไว้ยังงัน
เหมือนให้ดูต่างหน้า ไม่เช็ดออก
8...........วางเสร็จ เกิดความรู้สึกอยากขายรถ เลย......เซง โคตะระ
9.อะไรที่ช่างรับปากไว้หลังจากจ่ายเงินไปแล้ว พูดยากมาก.......ฟักยูแมน****

****ขอความรูเจากพี่ๆวางj หน่อยคับ
กราบขอบพระคุณ

[quote=มังกรไฮโซ;161448]วาง 1j bo ในvigoตัว 3000 4ตู
รับรถเมื่อวาน กลับมาถึงบ้าน
1.ตอนเช้าสตาร์ท ขับแปบเดียวความร้อนขึ้น
ในห้องเครื่องมีพัดลมเป่า หน้าหม้อน้ำผ่านรังผึ้งแอร์ 2ตัว
วันนี้ขับรถกลับไปอู่ ช่างจะติดพัดลมดูด หลังหม้อน้ำเพิ่มให้1ตัว......จะไหวมั๊ย????>>ทำไมไม่ลองทำเป่า1ดูด2อะครับ ผมก้ใช้แบบนี้กันอยู่หลายท่าน ความร้อนปกติดีครับ
2.คันเร่ง โคตะระแข็ง มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ต้องเบิ้ลเครื่อง หรือกระทืบรถถึงออกตัว ช่างปรับสายแล้ว,ใช้สายคันเร่งของแทช่างบอก
หยอดน้ำมันเครื่องในสายคันเร่งช่วย..........เหมือนเ ดิมแข็งเหมือนหิน
ตอนออกตัวเข็มรอบเครื่องอยู่ที่ระหว่างเลข1-2.......ปกติไม๊??????>>น่าจะลองเปลี่ยนใหม่เองนะครับสายคันเร่งอ่าครับ แล้วทำไมรอบเครื่องสูงจังครับ เวลาออกตัว ปกติ เค้าอยู่กันที่600-800 นะครับ
3.ทำไมออกตัวอืดยังงี้ ตอนจะขับออกจากซอยข้ามถนน ต้องกระทืบๆๆคันเร่ง
แต่พอวิ่งไปได้ความเร็วปลายok.>>เฟืองท้ายได้เปลี่ยนหรือยังครับ ไม่ทราบว่ารถคุณ เฟืองท้ายเดิมเท่าไรนะครับ
4. รูฝาสกูปที่ฝากะโปรง พี่ๆอุดกันยังงัย คับ ที่ไหน รับทำ.....
ก่อนรับรถช่างล้างห้องเครื่อง น้ำเข้าหัวเทียน เครื่องสั่น ดับ ....เลยอยากอุดเผื่อเวลาฝนตก>>ผมใช้แผ่น อคิลิคใส่ ปิด ด้านในฝากระโปง แล้วใช้ ซีลิโคลนทาเอาครับเด๋วไว้ผมจะเอารูปมาให้ดูครับ DIY เองเลยครับ แผ่นอคิลิคผมก้ได้ ความอนุเคราะห์ มาจากพี่ ICE_VIGO พี่บ๊อบครับ อิอิ)
5.ปุ่ม power/manual ตรงข้างเกียร์ เจขั้นบันได..........เอาไว้ทำอะไรคับ>>อันนี้อธิบายยาวครับ รบกวนหน้าเทคนิคเลยครับ มีบอกหมดครับ
6.เกจ วัดรอบ ความเร็วจะรู้ได้งัยคับว่าขึ้นตรง ช่างใส่่กล่องแปลง2 ตัว>>วัดรอบผมก้ไม่รู้จะเอาไรวัดให้มันแน่นอนอะครับ แต่ความเร็ว สามารถจับกับ GPSหรือไม่ก้ หลัก กิโล ข้างทางได้นิครับ
7.ปกติส่งรถลูกค้าเนี่ย เค้าล้างรถดูดฝุ่นให้ป่าว....ผมถามเพราะรถผมซกม าก ช่างว่าคิด300
ถ้าล้าง ดูดฝุ่น...........รอยนิ้วมือ+น้ำมันเครื่องเต็มประต ู ,คอนโซล ทิ้งไว้ยังงัน
เหมือนให้ดูต่างหน้า ไม่เช็ดออก>>อันนี้ผมไม่ทราบครับ
8...........วางเสร็จ เกิดความรู้สึกอยากขายรถ เลย......เซง โคตะระ>>ทำไมอยากขายรถอ่าครับ ใจเย็นๆครับ เครื่องเจโบ มีแต่คนใฝ่ฝันอยากได้ แสดงว่ารถคุณ วางมาคงไม่ สมบุรณ์ละมั้งครับ เพราะปกติแล้ว จะขับสนุกมากครับ เจโบเนี่ย อิอิ
9.อะไรที่ช่างรับปากไว้หลังจากจ่ายเงินไปแล้ว พูดยากมาก.......ฟักยูแมน****>>อันนี้ผมคิดว่าผมได้เจอมา มากกว่าคุณครับ อิอิ

อื่นๆ รอผู้รู้ท่านอื่นๆมาช่วยตอบนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jack`J`bo : 29-07-2008 เมื่อ 15:58.
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม