ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2008, 09:26   #424
due_jBo
Member

รูปส่วนตัว due_jBo

Car Brand: Weego!
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 16 due_jBo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง due_jBo
Post มารายงานตัวครับผม

สเปกเดิมของรถก่อนวางเครื่อง : วีโก้ 3.0 พรีรันเนอร์ CAB 4X2 ยาง 265/70R/16

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามงบครับเลือกดีที่สุด ของผม 1JZ-GTE

ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ผมเลือกที่ใกล้บ้านไว้ก่อน ไปมาสะดวกดี ประหยัดน้ำมัน

ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ยังไม่รู้ครับ เพราะยังไม่ได้ติด

ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่ามั้งครับ

เทอนเครื่องเท่าไร : แล้วแต่ทางร้านจะให้ครับ ถามเอาเอง

ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ผมไม่ใช้ครับ เพราะอยากได้เกียร์ AUTO

จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ไม่ทราบครับ ของผมขับคนเดียว อิอิ...

เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ 3.0 เฟืองท้าย 3.5 ครับ

ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ยืนยัน ต้องเปลี่ยนเลยนะครับ ผมยางโต จะใส่ 4.5

ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อน้ำเดิมแปลงเอาครับ
due_jBo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to due_jBo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)