ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-07-2008, 07:49   #423
JIRASAKPO
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 JIRASAKPO is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
งานเข้า อีกแว้ว
หลังจากที่เปลี่ยนคอมแอร์ตัวแรกไปเมื่อ สองอาทิตย์ก่อน
และแล้ว อาการเดิมก้อกลับมาอีกแว้ว ครับ จากการตรวจสอบเบื้องต้น พบว่า
1.ตัวตัดคอมแอร์ ใช้งานได้ปกติครับ
2.น้ำยาแอร์ขาด หรือบาง เกินไปทำให้เซนเซอร์ตัดคอมแอร์ไม่ทำงาน
3.ท่อส่งแอร์ อาจมีการรั่วซึม
4.มีความชื้นค้างอยู่ในระบบ

ถ้าได้เปลี่ยนคอมแอร์ ตัวใหม่มา อาจจะต้อง รอบคอบกว่าเดิมซะแล้ว ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ ลองดูอาการเบื้อง ต้นพวกนี้ดีๆนะครับ ขับรถไม่มีแอร์ ลำบากจัง ร้อน สุดๆ
น้าชัยคอมตัวที่สองของผม เปลี่ยนมาแล้วของผมก็เป็นมันเย็นนะ เมื่อวันหยุดเข้าพรรษาที่ผ่านมา วิ่งไปพิษณุโลก 400 โล แบบขั้นต่ำ 120-160 นะครับ(ไม่พักเลยไปเช้า-เย็นกลับ) พอไปถึงวัดหลวงพ่อใหญ่ ปรากฏว่าคอมแอร์ก็ยังเย็นเหมือนเดิมแต่ลงรถไป จะทิ้งขยะมันมีดังกิ๊กๆๆๆๆๆตอนคอมแอร์ทำงาน ก็เลยไปเคมล์ใหม่อีก1รอบเป็นรอบที่ 3แล้ว ไม่รู้ว่าวิ่งนานๆแล้วจะเป็นอีกหรือป่าว
JIRASAKPO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม