ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2008, 16:29   #415
nap_ta
Senior Member

รูปส่วนตัว nap_ta

Car Brand: VIGO 2.5 VN.PRE. & VIOS 1.5E.
Engine Type: 2KD-FTE. & 1NZ-FE
ที่อยู่: เข้าป่า -นอนเต้นท์-ดูดาว-จิบสิงห์ยิ้ม-ความสุขง่ายๆที่หาได้ในเมืองไทย
คะแนน: 17 nap_ta is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
งานเข้า อีกแว้ว
หลังจากที่เปลี่ยนคอมแอร์ตัวแรกไปเมื่อ สองอาทิตย์ก่อน
และแล้ว อาการเดิมก้อกลับมาอีกแว้ว ครับ จากการตรวจสอบเบื้องต้น พบว่า
1.ตัวตัดคอมแอร์ ใช้งานได้ปกติครับ
2.น้ำยาแอร์ขาด หรือบาง เกินไปทำให้เซนเซอร์ตัดคอมแอร์ไม่ทำงาน
3.ท่อส่งแอร์ อาจมีการรั่วซึม
4.มีความชื้นค้างอยู่ในระบบ

ถ้าได้เปลี่ยนคอมแอร์ ตัวใหม่มา อาจจะต้อง รอบคอบกว่าเดิมซะแล้ว ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ ลองดูอาการเบื้อง ต้นพวกนี้ดีๆนะครับ ขับรถไม่มีแอร์ ลำบากจัง ร้อน สุดๆ
เอาใจช่วยนะน้า ขอให้หายไวไว
nap_ta is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม