ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-07-2008, 22:56   #1
poox_x
Junior Member

คะแนน: 0 poox_x is on a distinguished road
Exclamation สอบถามวิธีซ่อมเครืองเจอโค้ค2ตัว

สอบถามวิธีซ่อมเครืองเจอโค้ค2ตัว อาการคือ 1JZGE+LPG เร่มมีอาการรอบเครื่องตกตอนเปิดแอร์ ตอนเข้าเกียร์ แต่เครื่องมันจะชดเชยให้ รถผมใช้ระบบเปลียนแก้สอัตโนมัติ เลยไม่ได้สนใจพอวันนี้ลองใช้นำมันดู เครื่องเดินไม่เรียบเข็มวัดรอบสวิงขึ้นลงเครื่องสั่น ก็เลยเช็คโคค
1.CODE 21(Main Oxgen sensor signal) มันคงเสียเพราะตัวมันงอตอนออกจากอู่ลืมดูมีวิธีเช็คไ หมครับหรือต้องเปลียนพอมีราคาไหมครับ
2.CODE 55 (Knook sensor signal)(rer side) มันใช้ทำไรครับ แก้ไขได้ไหมหรือต้องเปลียนใหม่
รวบกานหน่อยครับ
poox_x is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม