ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-07-2008, 19:10   #1
SPEEDKILLS-940-1J-GTE
Senior Member

รูปส่วนตัว SPEEDKILLS-940-1J-GTE

คะแนน: 18 SPEEDKILLS-940-1J-GTE is on a distinguished road
ช่วยหน่อยครับ อาการมันหนักขึ้นเรื่อยๆ

จากที่เคยตั้งกระทู้เรื่องเสียงแก๊งๆๆ ที่ถังแก๊ส หลายคนบอกเป็นที่ลูกลอย แต่อาการของผม มันไม่ได้ดังอย่างเดียว มันดังพร้อมกับอาการรถกะตุกอ่ะครับ เมื่อวานขับไปบางแสน เป็นเกือบตลอดทาง อาการกระตุกที่ว่าลักษณะเดียวกับ จังหวะจากน้ำมันสับเป็นแก๊ส (ปกติจะวูบแค่ครั้งเดียวกะตุกนิดหน่อยตอนสับสวิต จากน้ำมันไปแก๊ส) แต่อาการที่ผมเป็นคือ กะตุกๆ 7-8 ครั้ง พร้อมกับเสียงดังจากถังแก๊สอ่ะครับ ถ้านึกไม่ออกก็คล้ายๆกับคนหัดขับรถออกตัวเกียร์1แล้ว กะตุกอ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ ต้องเช็คที่อะไรครับ
SPEEDKILLS-940-1J-GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม