ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-07-2008, 00:29   #147
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act1978 อ่านกระทู้
ขอบคุณมากครับคุณ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.5 ดูครับ คงต้องเปลี่ยนข้างหน้าด้วยมั๊ง ไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ อ้อเห็นเพื่อนบอกท่อไอเสียก็มีส่วนที่ทำให้วิ่งไม่ถึ ง 140 เพราะเป็นท่อเดิมติดรถมีใบเดียว โล่งเกินไป ไม่มีหม้อพักใบกลาง แถมเป็นเกียร์ออโต้ด้วย ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหมครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับพี่ๆทั้งหลาย

ถ้าเป็นขับสี่ต้องเปลี่ยนทั้งหน้าและหลังครับ แต่จะลองเปลี่ยนเฉพาะข้างหลังดูก่อนก็ได้โดยถอดเพลาข องเกียร์ขับสี่ออกแล้วลองวิ่งดูถ้าพอใจกับอัตราทดค่อ ยเปลี่ยนที่เฟืองลูกหน้าทีหลังได้ เฟืองท้ายข้างหลังขับสี่จะมีลิมิเต็ดอยู่ด้วย ถ้าเปลี่ยนยกลูกอย่าลืมเอาลิมิเต็ดจากเฟืองลูกเดิมมา ใส่ในลูกใหม่ด้วยนะครับ

ที่วิ่งไม่ถึง 140 ไม่เกี่ยวกับท่อไอเสีย เป็นที่เฟืองท้ายครับเพราะผมเคยเป็นอยู่เหมือนกันหลั งจากเปลี่ยนเฟืองท้ายแล้วอัตราเร่งเป็นปกติแต่ไมล์คว ามเร็วแข็งเล็กน้อย(เทียบกับ GPS) แต่ก็วิ่งได้จนหมดไมล์ครับ(ไมล์มีแค่ 180)
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม